Customed ดันทนควอตซ์ฮีตเตอร์หลอดหลอดควอตซ์ใสสูงสุญญากาศปิดผนึกหน้าแปลน
รายละเอียดสินค้า
| วัสดุ: | หลอมควอตซ์ | อุณหภูมิการทำงาน: | 1100 ℃ |
|---|---|---|---|
| ความแข็ง: | มอร์ส 6.5 | จุดอ่อน: | 1780 ℃ |
| จุดหลอม: | 1,250 ° C | อุณหภูมิในการทำงานระยะสั้น: | 1,300 ° C |
| อุณหภูมิในการทำงานในระยะยาว: | 1,100 ° C | ||
| เน้น |
หลอดแก้ว borosilicate หลอดแก้วเส้นเลือดฝอย,glass capillary tube |
||
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติของวัสดุ:
1. ความบริสุทธิ์สูง
2. ความทนทานสูง
3. ทนต่ออุณหภูมิสูง (อุณหภูมิในการทำงาน 1100 ℃)
4. เปลวไฟขัดเงา
5. ความต้านทานต่อกรดและด่าง
6. ไม่มีฟองอากาศไม่มีสายอากาศ
| คุณสมบัติ | ค่านิยมทั่วไป |
| ความหนาแน่น | 2.2x103 kg / m3 |
| ความแข็ง | 5.5 - 6.5 Mohs 'Scale 570 KHN 100 |
| การออกแบบแรงดึง | 4.8x107 Pa (N / m2) (7000 psi) |
| การออกแบบแรงอัด | มากกว่า 1.1 x l09 Pa (160,000 psi) |
| โมดูลัสจำนวนมาก | 3.7x1010 Pa (5.3x106 psi) |
| โมดูลัสความแข็ง | 3.1x1010 Pa (4.5x106 psi) |
| Young โมดูลัส | 72GPa (10.5x106 psi) |
| อัตราส่วนปัวซอง | 0.17 |
| สัมประสิทธิ์การขยายตัวจากความร้อน | 5.5x10 -7 cm / cm ·° C (20 ° C-320 ° C) |
| การนำความร้อน | 1.4 W / m ·° C |
| ความร้อนจำเพาะ | 670 J / kg ·° C |
| จุดอ่อนตัว | 1,683 ° C |
| จุดหลอม | 1,215 ° C |
| จุดความเครียด | 1120 ° C |
| ความต้านทานไฟฟ้า | 7x107 โอห์มซม. (350 ° C) |
| สมบัติอิเล็กทริก | (20 ° C และ 1 MHz) |
| คงที่ | 3.75 |
| ความแข็งแรง | 5x107 V / m |
| ปัจจัยการสูญเสีย | น้อยกว่า 4x10-4 |
| ปัจจัยการสูญเสีย | น้อยกว่า 1x10-4 |
| ดัชนีหักเห | 1.4585 |
| ความพร่ามัว (Nu) | 67.56 |
| ความเร็วของคลื่นเฉือนเสียง | 3.75x103 m / s |
| ความเร็วของคลื่นเสียง / การบีบอัด | 5.90X103 m / s |
| โซนิคลดทอน | น้อยกว่า 11 db / m MHz |
| ค่าคงที่การซึมผ่าน (700 ° C) | (cm3 mm / cm2 sec cm of Hg) |
| ฮีเลียม | 210x10-10 |
| ไฮโดรเจน | 21x10-10 |
| ธาตุไฮโดรเจนชนิดหนัก | 17x10-10 |
| ธาตุนีอ็อน | 9.5x10-10 |
การประมวลผลเพิ่มเติม:
CNC, เชื่อมท่อควอทซ์, ปิดผนึก


การประยุกต์ใช้:
พวกเขาใช้กันอย่างแพร่หลายในแสงไฟฟ้า, ท่อแพร่, หลอดป้องกัน, เครื่องมือแสง, สายตาแก้ว, หน้าต่างสังเกตสำหรับเตา, เซมิคอนดักเตอร์, photoelectron, อุตสาหกรรมทหาร, โลหะ, การบำบัดน้ำ, emt, ห้องปฏิบัติการแก้วและสาขาอื่น ๆ
เรานำวิธีการละลายอย่างต่อเนื่อง, วิธีการหมุน, วิธีการละลายเปลวไฟในการผลิตชนิดต่าง ๆ โปร่งใสในขณะเดียวกันเรามีการประชุมเชิงปฏิบัติการเบ้าหลอมอาร์คควอตซ์, การประชุมเชิงปฏิบัติการกระบวนการเก่า, การประชุมเชิงปฏิบัติการกระบวนการไฟเพื่อให้เราสามารถยอมรับ ผลิตภัณฑ์เช่นหลอดควอทซ์, จานควอทซ์, เบ้าหลอมควอตซ์, หน้าแปลนควอตซ์, หลอดควอทซ์เตา, เรือควอทซ์, เครื่องมือควอทซ์ในห้องปฏิบัติการ, เครื่องทำความร้อนควอตซ์และผลิตภัณฑ์แก้วควอทซ์อื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องผลิตภัณฑ์เหล่านี้มีการใช้กันอย่างแพร่หลายในเซมิคอนดักเตอร์ เคมีและวิทยาลัยขนาดใหญ่และมหาวิทยาลัยในห้องปฏิบัติการและอุตสาหกรรมอื่น ๆ
รายละเอียด บริษัท :
Lianyungang Shengfan ควอตซ์โรงงานผลิตภัณฑ์เป็นการผลิตมืออาชีพที่เชี่ยวชาญในการวิจัยและพัฒนาของแผ่นควอตซ์หลอดควอตซ์หน้าแปลนควอตซ์แหวนควอตซ์ cuvette และเครื่องมือควอตซ์ บริษัท ตั้งอยู่ใน China Crystal Capital - Donghai City, Jiangsu Prov., China ห่างจากท่าเรือเหลียนหยุนกัง 70 กม. การคมนาคมสะดวก
ครอบคลุมพื้นที่ 1,000 ตารางเมตรขณะนี้เรามีพนักงานมากกว่า 30 คนยอดขายต่อปีสูงกว่า 5.2 ล้านเหรียญสหรัฐ
ด้วยปรัชญาของการปฐมนิเทศเทคโนโลยี, คุณภาพแรก, ความซื่อสัตย์และความรับผิดชอบ, การดำเนินงานที่ยั่งยืน, บริษัท อุทิศเพื่อสร้างองค์กรระหว่างประเทศที่มีมาตรฐานและความสามารถในการดำเนินงานที่ยั่งยืน
จุดเด่นของผลิตภัณฑ์
Customed ดันทนควอตซ์ฮีตเตอร์หลอดหลอดควอตซ์ใสสูงสุญญากาศปิดผนึกหน้าแปลน คุณสมบัติของวัสดุ: 1. ความบริสุทธิ์สูง 2. ความทนทานสูง 3. ทนต่ออุณหภูมิสูง (อุณหภูมิในการทำงาน 1100 ℃) 4. เปลวไฟขัดเงา 5. ความต้านทานต่อกรดและด่าง 6. ไม่มีฟองอากาศไม่มีสายอากาศ คุณสมบัติ ค่านิยมทั่วไป ความหนาแน่น 2.2x103 kg / m3 ...
XRD ตัวอย่างถังทดสอบแผ่นพาหะชิพ Slotted ควอตซ์ตัวอย่างแผ่นกระจกถังสามารถปรับแต่งได้
Thin Quartz Glass Plate Dimensional Stable 1-1000mm Processing Range Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Specification Quick Details Place of Origin Jiangsu,China Brand SF Material Glass,High quality Optical Glass Usage Optical Structure Double Convex Shape
ชุดเครื่องแก้วสารเคมีของปฏิกิริยาปรับปรุงแสง
Product description: 1.SiO2> 99.99% ,tubing fused quartz 2.Operating Temperature: 1250℃ 3.Excellent visual and chemical performance . 4.Without surface coating andinfectant . 5.Health care and environmental protection. 6.Any specification can be made. 7.Quartz glass is acidic materials, except hydro fluoric acid and 300 degrees Celsius thermal phosphoric acid, on any other acids were shown to be inert, is the best anti acid materials. The advantages of Customized High Quality
ไม่มีแผ่นกระจกนิรภัยแบบฟองอากาศ
No Air Bubble Flat Glass Plates Excellent Visual Performance Circular Shape Quartz Glass Window Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high
แผ่นกระจกสี่เหลี่ยมบริสุทธิ์ทนแรงดันสูงป้องกันด่างแข็งความแข็ง
Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high temperature sight glasses, fire hole industries such as high temperature and other industries,
กรุณาใช้แบบสอบถามทางออนไลน์ด้านล่าง หากคุณมีคําถาม ทีมงานของเราจะติดต่อกลับกับคุณในเร็วที่สุด