หลอดแก้วควอตซ์ฉนวนไฟฟ้าที่ดีเยี่ยม ทนอุณหภูมิใช้งาน 1100°C และทนการกัดกร่อน
Product Details
| ชื่อ: | หลอดแก้วควอตซ์ | แอปพลิเคชัน: | แหล่งที่มา สารกึ่งตัวนำ |
|---|---|---|---|
| วัสดุ: | SiO2> 99.99% | คุณสมบัติ: | ฉนวนไฟฟ้าที่ดี |
| การส่งผ่านแสง: | > 92% | การทำงานของ Temparature: | 1100 ℃ |
| ความแข็ง: | โมเสส 6.5 | ค่าความต้านทาน: | มากกว่ากระจกทั่วไปถึง 1,000 เท่า |
| เน้น |
ท่อขัดเงาแก้วควอทซ์,เซมิคอนดักเตอร์ปกป้องท่อแก้วควอทซ์,ท่อแก้วควอทซ์ Vacuum Tube |
||
Product Description
- ความทนทานสูงและความแข็งแรงทางกล
- ความทนทานความร้อนอย่างไม่ธรรมดา
- ความทนทานต่อการกัดกร่อนสูงกว่า
- สัมพันธ์การขยายความร้อนที่ต่ํา
- หลอดฮาโลเจนและหลอดเพลิง
- หลอดไฟแบบเดียวและแสงสว่างรถยนต์
- ระบบแสงเวที
- เครื่องปั่นไฟฟ้า
- หลอดเครื่องถ่ายภาพ
- กล่องหลอดปรับปรุงน้ํา
- เครื่องประกอบและระบบท่อควอร์ตซ์
| ปริมาตร | มูลค่า |
|---|---|
| เนื้อหา SiO2 | 990.9% |
| ความหนาแน่น | 2.2 g/cm3 |
| ความแข็ง (ระดับมอห์) | 6.6 |
| จุดละลาย | 1732°C |
| อุณหภูมิการทํางาน | 1100°C |
| อุณหภูมิสูงสุดในระยะสั้น | 1450°C |
| การส่งแสงที่มองเห็นได้ | มากกว่า 93% |
| การถ่ายทอดในภูมิภาคสี UV | 80% |
| จุดปั่น | 1180 °C |
| จุดอ่อน | 1630 °C |
| จุดความเครียด | 1100°C |
Product Highlights
สวย Quartz กระจกไฟท่อครึ่งนําร่อง ป้องกันความร้อน ทันทนทาน ท่อระบายน้ําโปร่ง หลอดแก้วควอตซ์ประสิทธิภาพสูง สําหรับการใช้งานในอุตสาหกรรม ท่อแก้วควอตซ์ระดับพรีเมียม ที่ให้ความคุ้มกันไฟฟ้า ความมั่นคงทางอุณหภูมิ และความทนทานต่อการกัดกรอง สําหรับสภาพแวดล้อมอุตสาหกรรมที่ต้องการ คุณสมบัติของวัตถุ ความทนทานส...
XRD ตัวอย่างถังทดสอบแผ่นพาหะชิพ Slotted ควอตซ์ตัวอย่างแผ่นกระจกถังสามารถปรับแต่งได้
แผ่นกระจกบางควอตซ์มิติเสถียรช่วงการประมวลผล 1-1000 มม รายละเอียดสินค้า: จานแก้วซิลิกาควอตซ์ใสผสมทำจากทรายควอตซ์มีความบริสุทธิ์สูงมีเสถียรภาพการระบายความร้อนดีเยี่ยมและการส่งผ่านสูงมันถูกใช้กันอย่างแพร่หลายในแสงไฟฟ้า / เลเซอร์ / เลนส์ / เครื่องมือแสง / หน้าต่างอุณหภูมิสูง สเปค รายละเอียดด่วน สถานที่ก...
ชุดเครื่องแก้วสารเคมีของปฏิกิริยาปรับปรุงแสง
รายละเอียดสินค้า: 1.SiO2> 99.99%, ควอตซ์ผสมท่อ 2. อุณหภูมิในการทำงาน: 1250 ℃ 3. ประสิทธิภาพการมองเห็นและทางเคมีที่ยอดเยี่ยม 4. ไม่มีการเคลือบพื้นผิวและเชื้อ . 5. การดูแลสุขภาพและการปกป้องสิ่งแวดล้อม 6. ข้อกำหนดใด ๆ สามารถทำได้ 7. แก้วควอตซ์เป็นวัสดุที่เป็นกรดยกเว้นกรดไฮโดรฟลูออริกและกรดฟอสฟอริกความร...
ไม่มีแผ่นกระจกนิรภัยแบบฟองอากาศ
ไม่มีแผ่นกระจกแบนฟองอากาศประสิทธิภาพการมองเห็นที่ยอดเยี่ยมหน้าต่างกระจกควอตซ์รูปทรงวงกลม รายละเอียดสินค้า: แผ่นแก้วซิลิก้าควอตซ์ใสผสมทำจากทรายควอทซ์ที่มีความบริสุทธิ์สูงด้วย eเสถียรภาพการช็อกความร้อนที่ยอดเยี่ยมและการส่งผ่านสูงมีการใช้กันอย่างแพร่หลายในแสงไฟฟ้า / เลเซอร์ / เลนส์ / อุปกรณ์ออปติก / หน...
แผ่นกระจกสี่เหลี่ยมบริสุทธิ์ทนแรงดันสูงป้องกันด่างแข็งความแข็ง
รายละเอียดสินค้า: แผ่นแก้วซิลิก้าควอตซ์ใสผสมทำจากทรายควอทซ์ที่มีความบริสุทธิ์สูงด้วย eเสถียรภาพการสั่นสะเทือนจากความร้อนที่ยอดเยี่ยมและการส่งผ่านสูงมีการใช้กันอย่างแพร่หลายในแสงไฟฟ้า / เลเซอร์ / เลนส์ / เครื่องมือวัดแสง / หน้าต่างอุณหภูมิสูง การใช้แผ่นควอตซ์: ศูนย์อุตสาหกรรมทางทหารเครื่องจักรโลหะการ...
Please use our online inquiry contact form below if you have any questions, our team will get back to you as soon as possible.