1100°C SiO2 ความบริสุทธิ์สูง 99.99% ทนทานต่อการกัดกร่อน ท่อแก้วควอตซ์สําหรับเตาไฟ CVD
รายละเอียดสินค้า
| ชื่อสินค้า: | หลอดแก้วควอตซ์ | วัสดุ: | แก้วควอทซ์บริสุทธิ์ |
|---|---|---|---|
| ความจุ: | 100-850มล | การใช้งาน: | บ้าน/โรงแรม/ร้านอาหาร |
| การทำงานของ Temparature: | 1100 ℃ | สี: | โปร่งใส |
| ค่าความต้านทาน: | มากกว่ากระจกทั่วไปถึง 1,000 เท่า | ตัวละคร: | ทำเสียงที่ไพเราะเมื่อเสียงเชียร์ |
| เน้น |
หลอดทดลองแก้วควอตซ์ทรงกระบอก,หลอดทดลองแก้วควอตซ์ใส 100 มล,หลอดแก้วควอตซ์สำหรับเตา CVD |
||
รายละเอียดสินค้า
- ความบริสุทธิ์สูง: SiO₂ > 99.99%
- ประสิทธิภาพทางสายตาและเคมีที่ยอดเยี่ยม: ทนกรด ทนด่าง เสถียรภาพทางความร้อนที่เหนือกว่า
- การปฏิบัติตามข้อกำหนดด้านสุขภาพและการคุ้มครองสิ่งแวดล้อม
- ไม่มีฟองอากาศหรือเส้นอากาศ
- คุณสมบัติการเป็นฉนวนไฟฟ้าที่ยอดเยี่ยม
- วัสดุหลักสำหรับการผลิตเปลือกหลอดฆ่าเชื้อแบคทีเรีย
- การแปรรูปเชิงลึกสำหรับเครื่องแก้วในห้องปฏิบัติการ เครื่องมือ และหลอดเตาเผา
- ระบบแหล่งกำเนิดแสง
- การใช้งานเซมิคอนดักเตอร์และเครื่องทำความร้อนไฟฟ้า
- อุตสาหกรรมเคมี
- ส่วนประกอบทางแสง
| ปริมาณ SiO₂ | 99.9% |
| ความหนาแน่น | 2.2 กรัม/ซม.³ |
| ความแข็งโมห์ | 6.6 |
| จุดหลอมเหลว | 1732℃ |
| อุณหภูมิใช้งาน | 1100℃ |
| อุณหภูมิสูงสุดระยะสั้น | 1450℃ |
| การส่งผ่านแสงที่มองเห็นได้ | สูงกว่า 93% |
| การส่งผ่านในย่านสเปกตรัม UV | 80% |
| จุดอบอ่อน | 1180℃ |
| จุดอ่อนตัว | 1630℃ |
| จุดความเค้น | 1100℃ |
| ธาตุ | ช่วง |
|---|---|
| Al | 5-12 |
| Fe | 0.19-1.5 |
| K | 0.71-1.6 |
| Na | 0.12-1.76 |
| Li | 0.38-0.76 |
| Ca | 0.17-1.23 |
| Mg | 0.05-0.5 |
| Cu | 0.05 |
| Mn | 0.05 |
| Cr | <0.05 |
| B | <0.1 |
| Ti | <1 |
| ความยาวคลื่น (nm) | การส่งผ่าน (%) |
|---|---|
| <220 | 89 |
| 255 | 91 |
| 280 | 93 |
| 315 | 93 |
| 350 | 93 |
| 380 | 93 |
| 590 | 93.2 |
| 780 | 93.4 |
| ความหนาแน่น (20°C) | 2.2 × 10³ กก./ลบ.ม. |
| สัมประสิทธิ์การขยายตัว (25-300°C) | 0.56 × 10⁻⁶ °C⁻¹ |
| จุดอ่อนตัว | 1710°C |
| จุดอบอ่อน | 1230°C |
| จุดความเค้น | 1140°C |
| โมดูลัสของยัง | 7.5 × 10⁵ Pa |
จุดเด่นของผลิตภัณฑ์
หลอดทดลองแก้วควอตซ์ใส 100 มล. สำหรับเตาเผา CVD ท่อเส้นเลือดฝอยซิลิกาหลอมเหลวความหนาแน่นสูง หลอดแก้วสั่งทำพิเศษผลิตตามมาตรฐานการปกป้องสิ่งแวดล้อมเพื่อประสิทธิภาพที่เหนือกว่าในการใช้งานที่ต้องการ ภาพรวมผลิตภัณฑ์ หลอดแก้วควอตซ์ซิลิกาใสหลอมเหลวผลิตจากทรายควอตซ์บริสุทธิ์สูง ให้ความเสถียรต่อการเปลี่ยนแปลง...
XRD ตัวอย่างถังทดสอบแผ่นพาหะชิพ Slotted ควอตซ์ตัวอย่างแผ่นกระจกถังสามารถปรับแต่งได้
Thin Quartz Glass Plate Dimensional Stable 1-1000mm Processing Range Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Specification Quick Details Place of Origin Jiangsu,China Brand SF Material Glass,High quality Optical Glass Usage Optical Structure Double Convex Shape
ชุดเครื่องแก้วสารเคมีของปฏิกิริยาปรับปรุงแสง
Product description: 1.SiO2> 99.99% ,tubing fused quartz 2.Operating Temperature: 1250℃ 3.Excellent visual and chemical performance . 4.Without surface coating andinfectant . 5.Health care and environmental protection. 6.Any specification can be made. 7.Quartz glass is acidic materials, except hydro fluoric acid and 300 degrees Celsius thermal phosphoric acid, on any other acids were shown to be inert, is the best anti acid materials. The advantages of Customized High Quality
ไม่มีแผ่นกระจกนิรภัยแบบฟองอากาศ
No Air Bubble Flat Glass Plates Excellent Visual Performance Circular Shape Quartz Glass Window Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high
แผ่นกระจกสี่เหลี่ยมบริสุทธิ์ทนแรงดันสูงป้องกันด่างแข็งความแข็ง
Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high temperature sight glasses, fire hole industries such as high temperature and other industries,
กรุณาใช้แบบสอบถามทางออนไลน์ด้านล่าง หากคุณมีคําถาม ทีมงานของเราจะติดต่อกลับกับคุณในเร็วที่สุด