แผ่นกระจกควอตซ์ทนทานต่อการกัดกร่อนความร้อนสูง สําหรับใช้ในห้องปฏิบัติการอุณหภูมิสูง
รายละเอียดสินค้า
| พิมพ์: | ล้างแผ่นควอตซ์ | แอปพลิเคชัน: | เซมิคอนดักเตอร์ออปติคัล |
|---|---|---|---|
| ความหนา: | 3-100มม | รูปร่าง: | สี่เหลี่ยม |
| บริการแปรรูป: | การต่อยการตัด | ชื่อสินค้า: | แผ่นแก้วควอตซ์ |
| วัสดุ: | SiO2 | SiO2: | SiO2> 99.99% |
| ความหนาแน่น: | 2.2g/cm3 | สี: | ชัดเจน โปร่งใส |
| อุณหภูมิในการทำงาน: | 1100 ℃ | จุดหลอมเหลว: | 1732 ℃ |
| ท่าเรือ: | พอร์ตเซี่ยงไฮ้และ Qindao | ||
| เน้น |
การวัดของเหลว Quartz กระถางสี่เหลี่ยมแก้ว,ถังสี่เหลี่ยมแก้วควอตซ์ทนทานการกัดกร่อน,ห้องปฏิบัติการใช้ Quartz Glass ตะกร้าสแควร์ |
||
รายละเอียดสินค้า
| แบรนด์ | Shengfan Quartz |
|---|---|
| ปริมาณ SiO2 | 99.99% |
| ความหนาแน่น | 2.2 กรัม/ซม.³ |
| ความแข็ง (สเกล Mohs) | 6.6 |
| จุดหลอมเหลว | 1732°C |
| อุณหภูมิใช้งาน | 1100°C |
| จุดอบอ่อน | 1180°C |
| จุดอ่อนตัว | 1630°C |
| ความหนาแน่น | 2.2×10³ กก./ลบ.ม. | ความแข็ง | 5.5-6.5 สเกล Mohs |
|---|---|---|---|
| ความต้านทานแรงดึง | 4.8×10⁷ Pa (7000 psi) | ความต้านทานแรงอัด | >1.1×10⁹ Pa (160,000 psi) |
| โมดูลัสของปริมาตร | 3.7×10¹⁰ Pa | โมดูลัสความแข็ง | 3.1×10¹⁰ Pa |
| จุดอ่อนตัว | 1730°C | จุดอบอ่อน | 1215°C |
| สี | โปร่งใส |
|---|---|
| รูปร่าง | วงกลม/กลม |
| มาตรฐาน | JGS1, JGS2, JGS3 |
| วัสดุ | 99.99% SiO2 |
| เส้นผ่านศูนย์กลาง | 1-800 มม. |
| ความหนา | 0.2-100 มม. |
| การใช้งาน | หน้าต่างควอตซ์สำหรับทัศนศาสตร์ |
| การส่งผ่านแสง | >92% |
| ค่าความต้านทาน | สูงกว่ากระจกธรรมดา 1000 เท่า |
- ปริมาณ SiO2 > 99.99% ควอตซ์บริสุทธิ์สูง
- อุณหภูมิใช้งาน: 1250°C, อุณหภูมิอ่อนตัว: 1730°C
- ประสิทธิภาพทางสายตาและทางเคมีที่ยอดเยี่ยม
- ไม่มีการเคลือบผิวหรือสิ่งปนเปื้อน
- สอดคล้องกับการดูแลสุขภาพและการคุ้มครองสิ่งแวดล้อม
- มีขนาดที่กำหนดเองได้
- ได้รับการอนุมัติ CE, RoHS, SGS
จุดเด่นของผลิตภัณฑ์
ถังแก้วควอตซ์สี่เหลี่ยมสำหรับใช้ในห้องปฏิบัติการ แผ่นแก้วควอตซ์ส่งผ่านสูงพร้อมความต้านทานการกัดกร่อนที่ดีเยี่ยมสำหรับการวัดของเหลวและการใช้งานแสง UV คุณสมบัติผลิตภัณฑ์ แบรนด์Shengfan Quartz ปริมาณ SiO299.99% ความหนาแน่น2.2 กรัม/ซม.³ ความแข็ง (สเกล Mohs)6.6 จุดหลอมเหลว1732°C อุณหภูมิใช้งาน1100°C จุดอ...
XRD ตัวอย่างถังทดสอบแผ่นพาหะชิพ Slotted ควอตซ์ตัวอย่างแผ่นกระจกถังสามารถปรับแต่งได้
Thin Quartz Glass Plate Dimensional Stable 1-1000mm Processing Range Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Specification Quick Details Place of Origin Jiangsu,China Brand SF Material Glass,High quality Optical Glass Usage Optical Structure Double Convex Shape
ชุดเครื่องแก้วสารเคมีของปฏิกิริยาปรับปรุงแสง
Product description: 1.SiO2> 99.99% ,tubing fused quartz 2.Operating Temperature: 1250℃ 3.Excellent visual and chemical performance . 4.Without surface coating andinfectant . 5.Health care and environmental protection. 6.Any specification can be made. 7.Quartz glass is acidic materials, except hydro fluoric acid and 300 degrees Celsius thermal phosphoric acid, on any other acids were shown to be inert, is the best anti acid materials. The advantages of Customized High Quality
ไม่มีแผ่นกระจกนิรภัยแบบฟองอากาศ
No Air Bubble Flat Glass Plates Excellent Visual Performance Circular Shape Quartz Glass Window Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high
แผ่นกระจกสี่เหลี่ยมบริสุทธิ์ทนแรงดันสูงป้องกันด่างแข็งความแข็ง
Product description: Fused clear silica quartz glass plate is made of high purity quartz sand with excellent thermal shock stability and high transmittance. It is widely used in electric light/ laser/ lenses/optical instrument/high temperature window. Application of quartz plate: Military industrial complex, machinery, metallurgy, printing and dyeing, optical instruments, high temperature sight glasses, fire hole industries such as high temperature and other industries,
กรุณาใช้แบบสอบถามทางออนไลน์ด้านล่าง หากคุณมีคําถาม ทีมงานของเราจะติดต่อกลับกับคุณในเร็วที่สุด